महाराष्ट्र

कारमध्ये अधिक एसी चालवून मायलेज किती फरक करते हे जाणून घ्या?

उन्हाळ्याच्या हंगामात एसीशिवाय वाहन चालविणे थोडे अवघड होते. कडक उन्हात चिलखत गाडीत बसणे अवघड होते. बहुतेक वेळा असे दिसून येते की लोक वारंवार कारमध्ये एसी चालू आणि बंद करतात, त्यांना असे वाटते की असे केल्याने इंधनाचा वापर कमी होईल. पण या गोष्टींमध्ये किती वास्तविकता आहे? चला जाणून घेऊया.

एसी चालविण्यामुळे मायलेजमध्ये फरक पडतो काय?
वाहन तज्ञांच्या मते, कारमध्ये अधिक एसी चालविण्यामुळे मायलेजवर केवळ 5 ते 7 टक्के परिणाम होतो. म्हणून जेव्हा जेव्हा गरज असते तेव्हा एसी गाडीत वापरण्यात काहीही गैर नाही. परंतु हे लक्षात ठेवणे देखील महत्त्वाचे आहे की वारंवार एसी चालू किंवा बंद करू नका, यामुळे समस्या उद्भवू शकते आणि यामुळे एक विशेष बिल तयार होऊ शकते.तुम्हाला आपल्या कारच्या एसीपेक्षा चांगले थंड हवे असेल तर.

तर आम्ही येथे तुम्हाला अशा काही टिप्स सांगत आहोत जे तुमच्यासाठी फायदेशीर ठरतील.

सुरुवातीला स्लो एसी
आपल्याकडे स्वयंचलित एसी किंवा हवामान नियंत्रणासह एखादी कार असल्यास त्यास प्रारंभ करा आणि एसी कमी करा आणि जेव्हा आपली कार थोडी वेग पकडेल तेव्हा तिचा वेग वाढवा. असे केल्याने कार पूर्णपणे थंड होईल आणि एसीवर फारसा परिणाम होणार नाही.

विंडो उघडी ठेवा
जर तुम्ही उन्हात कारने प्रवास करत असाल तर गाडीचा एसी वेगात चालवा. यासह, खिडक्या काही काळ उघडा ठेवा.

एसी गरम हवा वगळेल
कारमध्ये हवा नसल्यामुळे कारची केबिन गरम होऊ लागते. गरम हवा कमी करण्यासाठी कारची विंडो किंचित उघडा. एसी कारमधील गरम हवा वगळेल आणि कार थंड होईल.

रीक्रिक्युलेशन मोड बंद करा
कार सुरू होताच रीक्रिक्युलेशन मोड बंद करा, ज्यामुळे वायुवीजनातून उष्णता दूर होईल. नंतर, जेव्हा हवा थंड असेल तेव्हा रीक्रिक्युलेशन मोड चालू करा, ज्यामुळे केबिनची थंड हवा सतत फिरत राहील.

नियमित देखभाल करा
नियमितपणे कार आणि एसी देखभाल करा. एसीमध्ये समस्या असल्यास, त्यास ताबडतोब कंप्रेसर तपासा.

loading...

Related Articles

Back to top button